Press "Enter" to skip to content

પારલે જી બિસ્કીટ ના કવર પર આ છોકરી કોણ છે? હવે તે કેવી દેખાય છે ?

કોરોના રોગચાળામાં લીધે, ઘણા લોકોની નોકરીઓ ગુમાવી દીધી, ઘણી કંપનીઓ બંધ થવાના આરે આવી, પરંતુ પાર્લે-જી બિસ્કીટનું એટલું વેચાણ થયું છે (કોરોનાવાયરસ લોકડાઉન દરમિયાન પાર્લે-જી બિસ્કીટનું વેચાણ) છેલ્લું 82 નો રેકોર્ડ વર્ષો. પાર્લેના શેરમાં 5 ટકાનો વધારો થયો છે. કંપનીના જણાવ્યા મુજબ, અહીં 80-90 ટકા વૃદ્ધિ જોવા મળી છે. આવી સ્થિતિમાં, એવું કહેવામાં આવે છે કે છેવટે, આ પારલે જીની પસંદના કવર ઉપર કઈ છોકરીની તસવીર છપાયેલી છે?

Advertisement

5 રૂપિયામાં ઉપલબ્ધ પાર્લે-જી બિસ્કીટનું પેકેટ પરપ્રાંતિય મજૂરોમાં વ્યાપકરૂપે વિતરણ કરાયું હતું. કેટલાક લોકોએ પોતાને ખરીદ્યો અને ખાધો, જ્યારે અન્ય લોકોએ સહાય રૂપે બિસ્કીટ વહેંચી. ઘણા લોકો પાર્લે-જી બિસ્કીટ ઉપર સ્ટોક કરે છે.

Google

ગન અને ગ્વાલાન પ્રથમ કવર પર બનાવવામાં આવ્યા હતા, પરંતુ પછીના દાયકાઓમાં ગ્વાલાનને તેની સુંદર છોકરી દ્વારા બદલવામાં આવ્યો.

Advertisement

વર્ષ 1939 થી પાર્લે ભારતમાં જ બિસ્કીટ વેચવાનું શરૂ કર્યું. 1980 સુધી તે પાર્લે ગ્લુકો બિસ્કીટના નામ હેઠળ આવતું હતું, પરંતુ પાછળથી આ નામ બદલીને પાર્લે-જી કરવામાં આવ્યું.

પાર્લે કંપનીના પ્રોડક્ટ મેનેજર મયંક જૈન કહે છે કે આ કોઈ વાસ્તવિક વ્યક્તિની તસવીર નથી પરંતુ માત્ર એક દૃષ્ટાંત છે (ફક્ત એક દૃષ્ટાંત). તે 60 ના દાયકામાં મગનલાલ દહિયા નામના કલાકાર દ્વારા બનાવવામાં આવી હતી.

Advertisement
More from EntertainmentMore posts in Entertainment »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *